สาขาวิชาการโฆษณาได้จัด โครงการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมกับคนโฆษณา ตอน “ตระเวนเสพศิลป์” โดยมีวัตถุประสงค์ให้นักศึกษามีความรู้ความเข้าใจในศิลปะและวัฒนธรรมให้มากยิ่งขึ้น นักศึกษาในรายวิชา AD.213 PRESENTATION TECHINIQUES FOR ADVERTISING ได้เข้าชมหอศิลป์หรือสถานที่แสดงงานศิลปะต่างๆและกลับผมผลิตสื่อรณรงค์และได้จัดแสดงผลงานร่วมกับนักศึกษาคณะนิเทศศาสตร์ภายในงานโฆษลองของ
![โครงการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมกับคนโฆษณา ตอน “ตระเวนเสพศิลป์”](http://kbu.ac.th/admin/wp-content/uploads/2019/07/67769844_701388276964928_5128175463771930624_n.jpg)